Uthel siro
ĐÓNG GÓI: HỘP 1 LỌ 60ML
NHÀ SẢN XUẤT: UNISON LABORATORIES CO., LTD . THAILAN
NHÀ ĐĂNG KÝ: UNISON LABORATORIES CO., LTD
THÀNH PHẦN:
Mỗi thìa cà phê ( 5ml dung dịch hỗn hợp uống ) có chứa :
Bromphenirmine ……………………….4mg
Phenylephrine hydrochloride…….. 10mg
CHỈ ĐỊNH:
– Chống sung huyết, giảm sưng tấy ở nơi viêm của lớp màng niêm mạc ống mũi, họng, xoang.
– Điều trị hắt hơi, sổ mũi do cảm thông thường.
– Làm giảm triệu chứng ho kích ứng, ho khan và các triệu chứng của đường hô hấp trên như :
+ Ho kích ứng, chảy nước mũi, tắc mũi, chảy nước mắt
+ Ho dị ứng do cảm lạnh
– Viêm mũi dị ứng do thời tiết và viêm mũi mãn tính( kháng sinh histamine thụ thể H1).
– Các bệnh đường hô hấp cấp và mãn tính :
+ Viêm phế quản cấp
+ Viêm phế quản mãn
LIỀU DÙNG
Người lớn : Liều dùng 10ml (2 thìa đầy) – 2 lần/ngày
Trẻ em : 7-12 tuổi liều dùng 7,5ml (1,5thìa) – 2 lần/ngày
5-6 tuổi liều dùng 5ml (1,5thìa) – 2,3 lần/ngày
2-4 tuổi liều dùng 4ml (0,8thìa) – 3 lần/ngày
Uthel siro
Lưu ý:
Những thuốc phải mua theo đơn đề nghị khách hàng có đơn thuốc của bác sỹ.
Không dùng cho người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.
Để xa tầm tay trẻ em, tránh ánh sáng trực tiếp và nhiệt độ cao.
Thông tin trên website chỉ mang tính tham khảo. Để biết thêm thông tin về liều lượng cũng như cách sử dụng xin vui lòng tham vấn ý kiến bác sỹ hoặc chuyên gia y tế.